อุปกรณ์ปิดความร้อนถูกออกแบบมาเพื่อวัดอุณหภูมิปิดความร้อน, เวลา, ความดัน และปริมาตรอื่น ๆ ของพลาสติกฟิล์มสับสราท, ฟิล์มผสมบรรจุยืดหยุ่น, กระดาษเคลือบ,และฟิล์มประกอบที่ปิดความร้อนอื่น ๆ โดยใช้วิธีปิดความร้อนด้วยการกดร้อนซึ่งให้ตัวชี้วัดการทดสอบการปิดความร้อนที่แม่นยํา สําหรับการควบคุมคุณภาพและการนํามาใช้ในงานวิจัย
| เลขรุ่น | UP-5018 |
|---|---|
| โลเตชั่นไฟฟ้า | AC220V 50HZ |
| อุณหภูมิของเครื่องประปาความร้อน | อุณหภูมิห้อง +10°C ถึง 250°C |
| ความแม่นยําในการควบคุมอุณหภูมิ | ± 1°C |
| ความดันประปาความร้อน | ระยะที่ปรับได้จาก 0 ถึง 0.7Mpa |
| ระยะเวลาการปิดด้วยความร้อน | ระยะที่ปรับได้จาก 0.01 ถึง 99.99s |
| พื้นผิวปิดร้อน | 300mm × 10mm (ขนาดอื่น ๆ สามารถปรับแต่งได้) |
| วิธีการทําความร้อน | การทําความร้อนเพียงครั้งเดียวหรือสองครั้ง ทั้งมีดปิดด้านบนและด้านล่างสามารถเปลี่ยนแยกกันและควบคุมอุณหภูมิได้แยกกัน |
| รูปแบบการทดสอบ | รูปแบบมือ/อัตโนมัติ (รูปแบบมือที่ควบคุมโดยสวิตช์เท้า, รูปแบบอัตโนมัติที่ควบคุมโดยเรลล์ความช้าที่ปรับได้) |
| ความดันที่มาจากอากาศ | ≤0.7MPa (ที่บริการโดยผู้ใช้) |
| สภาพการทดสอบ | สภาพแวดล้อมห้องปฏิบัติการมาตรฐาน |
| ขนาดหน่วยหลัก | 550 × 330 × 460 มิลลิเมตร (L × B × H) |
| น้ําหนักสะสม | ประมาณ 30 kg |
| มาตรฐานการปฏิบัติตาม | QB/T 2358, ASTM F2029, YBB 00122003, เป็นต้น |
| การตั้งค่าแบบมาตรฐาน | โฮสต์ + สวิตช์เท้า + สายไฟฟ้าอากาศ + สายไฟฟ้า + เอกสารเทคนิค |
คะแนนโดยรวม
รูปฉบับการจัดอันดับ
ต่อไปนี้คือการกระจายการจัดอันดับทั้งหมดรีวิวทั้งหมด