เครื่องทดสอบการเสียดสี Martindale จะนำชิ้นงานทดสอบทรงกลม (เส้นผ่านศูนย์กลาง 38 มม. เส้นผ่านศูนย์กลางใช้งาน 28.8 มม.) มาอยู่ภายใต้แรงกดที่กำหนด และเสียดสีกับวัสดุขัดถู (ผ้ามาตรฐาน) ด้วยการเคลื่อนที่แบบเชิงเส้นที่วาดเป็นรูป Lissajous
แท่นยึดชิ้นงานทดสอบ ซึ่งบรรจุชิ้นงานทดสอบหรือวัสดุขัดถู ขึ้นอยู่กับวิธีการที่ใช้ จะหมุนได้อย่างอิสระรอบแกนของตัวเองในแนวตั้งฉากกับระนาบแนวนอน
การประเมินความทนทานต่อการเสียดสีจะพิจารณาจากช่วงเวลาการตรวจสอบจนถึงการชำรุด การสูญเสียมวลของชิ้นงานทดสอบ และการประเมินการเปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์
GB/T21196-2007, GB/T21196-2007, GB/T4802.2-2008, GB/T13775, FZ/T20020, ASTM D4970, ISO12945-2, ASTM D4966, ASTM D3886, ISO12947, JISL1096, IWS, TM196
ใช้สำหรับการทดสอบประสิทธิภาพของความทนทานต่อการสึกหรอ การเสียดสี และการเปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์ (ระดับการเกิดขุย) ของวัสดุสิ่งทอและวัสดุเมมเบรน
| พารามิเตอร์ | ข้อมูลจำเพาะ |
|---|---|
| จำนวนตำแหน่งการทำงาน | 4 |
| การแสดงผล | จำนวนที่ตั้งไว้ล่วงหน้า: 0-99999 ครั้ง จำนวนสะสม: 0-99999 ครั้ง |
| น้ำหนักแรงกด (การเสียดสี) | แท่นยึดชิ้นงานทดสอบ: 200±1g ชิ้นส่วนน้ำหนักสำหรับเสื้อผ้าและสิ่งทอในครัวเรือน: 395±2g ชิ้นส่วนน้ำหนักสำหรับชุดทำงานและเบาะ: 594±2g |
| น้ำหนักแรงกด (การเกิดขุย) | แท่นยึดชิ้นงานทดสอบ: 115±1g ชิ้นส่วนน้ำหนัก: 260±1g |
| เส้นผ่านศูนย์กลางใช้งานของเครื่องขัด | φ28.8มม., φ90มม. |
| ความเร็วอุปกรณ์ขัด | 50±2 รอบ/นาที |
| น้ำหนักกด | 2385±10g |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC380V 50Hz 180W |
| ขนาดเครื่องมือ | 900×600×450 มม. (ยาว×กว้าง×สูง) |
| น้ำหนักเครื่องมือ | 80 กก. |
เราให้บริการการขายแบบให้คำปรึกษาตลอดกระบวนการทางธุรกิจทั้งหมด:
คะแนนโดยรวม
รูปฉบับการจัดอันดับ
ต่อไปนี้คือการกระจายการจัดอันดับทั้งหมดรีวิวทั้งหมด